ไทยยามาฮ่าฉลองครบรอบ 60 ปี มอบเงินในการประมูล FINO FINAL EDITION เลขสวยจำนวน 7.5 แสนบาท ให้กับมูลนิธิชัยพัฒนาเพื่อใช้ในสาธารณประโยชน์
![](https://taja.or.th/wp-content/uploads/2024/05/01-ไทยยามาฮ่าฉลองครบรอบ-60-ปี-มอบเงินในการ.jpg)
นายพงศธร เอื้อมงคลชัย ประธานกรรมการบริหาร นายภาณุพล กิตติคำรณ ผู้จัดการใหญ่ด้านการค้า บริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด พร้อมด้วยตัวแทนคณะผู้บริหารจาก 5 ร้านจำหน่ายรถจักรยานยนต์ยามาฮ่าได้แก่ บริษัท ศรีสะเกษกิจเจริญไทย จำกัด บริษัท อ้อมน้อยเจริญยนต์ จำกัด บริษัท วี.ที. มอเตอร์ไบค์ปราจีนบุรี จำกัด บริษัท พรโชคออโต้ไบค์ จำกัด และ ห้างหุ้นส่วนจำกัด กระบี่เอสที ร่วมกันมอบเงินจำนวน 750,000 บาท ให้กับมูลนิธิชัยพัฒนา โดยได้รับเกียรติจากท่าน ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล เลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา เป็นผู้รับมอบ เพื่อนำไปใช้เป็นสาธารณประโยชน์ต่อไป
![](https://taja.or.th/wp-content/uploads/2024/05/03-ไทยยามาฮ่าฉลองครบรอบ-60-ปี-มอบเง.jpeg)
สำหรับโครงการประมูลรถจักรยานยนต์ YAMAHA FINO FINAL EDITION เป็นโครงการในการเฉลิมฉลองครบรอบ 60 ปี การก่อตั้งบริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด และเป็นการร่วมแสดงความสำเร็จของ YAMAHA FINO รถจักรยานยนต์ออโตเมติกสไตล์โมเดิร์นคลาสสิกที่ประสบความสำเร็จมากที่สุดในประเทศไทยกับ 18 ปีที่ครองใจชาวไทยมาอย่างยาวนาน โดย YAMAHA FINO FINAL EDITION เป็นรุ่นพิเศษที่ออกวางจำหน่ายเพียง 999 คัน ทรงคุณค่าด้วยโลโก้ Emblem สีทอง และเพลทระบุหมายเลขประจำตัวรถ จาก 001 – 999
![](https://taja.or.th/wp-content/uploads/2024/05/04-ไทยยามาฮ่าฉลองครบรอบ-60-ปี-มอบเงินในการ.jpg)
ในครั้งนี้ทาง บริษัทฯ ได้คัดเลขระบบประจำตัวรถที่สวยจำนวน 28 คันออกประมูล และนำรายได้หลังจากหักค่าใช้จ่ายมอบให้กับมูลนิธิชัยพัฒนา เพื่อนำไปใช้ในสาธารณประโยชน์ และสนันสนุนโครงการต่างๆ ของมูลนิธิฯ ในการช่วยเหลือสังคม โดยได้รับเงินจากประมูลครั้งนี้มากถึง 566,575 บาท และทางบริษัท ไทยยามาฮ่ามอเตอร์ จำกัด ได้สมทบเพิ่มอีกจำนวน 183,425 บาท รวมเป็นเงินในการมอบในครั้งนี้ 750,000 บาท พร้อมกันนี้หมายเลขประจำตัวรถที่มียอดประมูลสูงที่สุด 2 อันดับ คือหมายเลข 999 โดยมียอดประมูลสูงถึง 161,626 บาท และหมายเลข 888 โดยมียอดประมูลที่ 111,123 บาท
โดยการมอบเงินจำนวน 750,000 บาท จากการประมูล YAMAHA FINO FINAL EDITION ในครั้งนี้มีขึ้น ณ มูลนิธิชัยพัฒนา เมื่อเร็วๆ นี้