โตโยต้า ร่วมแสดงความยินดีกับนักกีฬาไทยคว้าแชมป์ ถ้วยพระราชทาน “ปริ้นเซส สิริวัณณวรี ไทยแลนด์ มาสเตอร์ส 2024”
![](https://taja.or.th/wp-content/uploads/2024/02/a.jpg)
โตโยต้า ร่วมแสดงความยินดีกับนักกีฬาไทยคว้าแชมป์ การแข่งขันแบดมินตันรายการใหญ่ระดับนานาชาติ “ปรินเซส สิริวัณณวรี ไทยแลนด์ มาสเตอร์ส 2024” ระดับเวิลด์ทัวร์ ซูปเปอร์ 300 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าสิริวัณณวรี นารีรัตนราชกัญญา ทัวร์นาเมนต์เก็บคะแนนสะสมระดับบีดับเบิลยูเอฟ เวิลด์ทัวร์ ซูเปอร์ 300 ชิงเงินรางวัลรวม 210,000 ดอลลาร์สหรัฐฯ หรือประมาณ 7,240,000 บาท ณ อาคารนิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ ปทุมวัน เมื่อวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2567
![](https://taja.or.th/wp-content/uploads/2024/02/b.jpg)
![](https://taja.or.th/wp-content/uploads/2024/02/c.jpg)
นายณัทธร ศรีนิเวศน์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ กล่าวในการแถลงข่าวว่า “ในฐานะหนึ่งในผู้สนับสนุนหลักของรายการ โตโยต้ามีความภาคภูมิใจเป็นอย่างยิ่งที่ได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการขับเคลื่อนและพัฒนาวงการกีฬาแบดมินตันไทย และต้องขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จของนักกีฬาและทีมผู้ฝึกสอนที่ทำผลงานและคว้าแชมป์ในครั้งนี้ ซึ่งผมได้เห็นถึงความพยายามอย่างหนัก ความตั้งใจในการฝึกฝนจนทำให้นักกีฬาสามารถเอาชนะและสร้างผลงานที่ยอดเยี่ยมเพื่อมอบความสุขให้กับแฟนกีฬาแบดมินตันไทยอีกครั้ง พร้อมสร้างแรงบันดาลใจให้กับเยาวชนไทยให้หันมาสนใจเล่นกีฬาแบดมินตันให้มากยิ่งขึ้น และที่สำคัญผมขอขอบคุณ กระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา การกีฬาแห่งประเทศไทย และสมาคมกีฬาแบดมินตันแห่งประเทศไทยใน
พระบรมราชูปถัมภ์ ที่ได้ให้โอกาส บริษัท โตโยต้า มอเตอร์ ประเทศไทย ในการเป็นผู้สนับสนุนหลักสำหรับการจัดการแข่งขัน “ปริ๊สเซส สิริวัณณวรี ไทยแลนด์ มาสเตอร์ส 2024” ครั้งนี้”
“โตโยต้า ร่วมขับเคลื่อนอนาคต”